สำนักงานพัฒนาฝีมือแรงงานตราด เพิ่มทักษะฝีมือนวดแผนไทย ในพื้นที่เกาะช้าง ต้อนรับผู้บริการและนักท่องเที่ยวช่วงปีใหม่
สำนักงานพัฒนาฝีมือแรงงานตราด
วันที่ 15 ธันวาคม 2565
นายวิระ อุ่นอก ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาฝีมือแรงงานตราด เปิดฝึกอบรมตามโครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพการเกษตร การค้า การท่องเที่ยวและบริการ กิจกรรมพัฒนาศักยภาพผู้ประกอบการ หรือผู้บริหารด้านการท่องเที่ยว (งบพัฒนาจังหวัดตราด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566)
![](https://www.focustawanorg.com/wp-content/uploads/2022/12/320305118_3281271445427229_4394545690595594365_n-1.jpg)
![](https://www.focustawanorg.com/wp-content/uploads/2022/12/320290507_831846584565802_486719159698461585_n-1.jpg)
![](https://www.focustawanorg.com/wp-content/uploads/2022/12/320389161_1818841458514647_2456986178790606501_n-768x1024.jpg)
![](https://www.focustawanorg.com/wp-content/uploads/2022/12/320324574_1617794571971994_8205885558912387476_n-768x1024.jpg)
![](https://www.focustawanorg.com/wp-content/uploads/2022/12/320421030_1334941120658119_7931645998379668431_n-768x1024.jpg)
หลักสูตรการฝึกยกระดับฝีมือ สาขาเทคนิคการนวดออฟฟิศซินโดรม 18 ชั่วโมง รุ่นที่ 2/2566 ระหว่างวันที่ 15-17 ธันวาคม 2565 มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 20 คน ณ ร้านณัฐฐานวดไทย อำเภอเกาะช้าง จังหวัดตราด
ทั้งนี้ หากมีผู้สนใจเข้าร่วมการฝึกอบรมซึ่งได้รับการสนับสนุนจากงบพัฒนาจังหวัดตราด ประจำปีพ.ศ. 2566 สามารถติดตามข่าวสารการเปิดรับสมัครฝึกได้ที่ FB สำนักงานพัฒนาฝีมือแรงงานตราด
ขอสงวนสิทธิ์สำหรับประชาชนชาวตราดเท่านั้น